Gửi câu hỏi của bạn

Đang tải...
  1. Đỗ Đình Văn

    Đỗ Đình Văn Active Member

    Dislikes Received:
    0
    Best Answers:
    0
    HĐQT công ty A đã thuê anh Dân làm giám đốc điều hành của công ty. Tuy nhiên có ý kiến cho rằng, công ty không được phép tiến hành thuê giám đốc mà chỉ đươc cử một trong số các thành viên công ty đảm nhiệm chức vụ trên. Xin hỏi, như vậy có chính xác không.
     
    Tags:
  2. Nhung

    Nhung Active Member

    Dislikes Received:
    0
    Best Answers:
    0
    Bạn muốn hỏi Hội đồng quản trị có được phép thuê giám đốc Công ty cổ phần không? Về vấn đề này chúng tôi xin tư vấn như sau:

    Khoản 1 Điều 157 Luật Doanh nghiệp quy định “Hội đồng quản trị bổ nhiệm một người trong số họ hoặc thuê người khác làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc”. Như vậy, Hội đồng quản trị có thể cử một trong số các thành viên Hội đồng quản trị làm Giám đốc hoặc thuê người khác làm Giám đốc.

    Do đó, ý kiến cho rằng công ty A không được thuê anh Dân làm Giám đốc mà chỉ được cử một trong số các thành viên công ty đảm nhiệm chức vụ trên là không chính xác.
     
Đang tải...